A duk faɗin ƙasar Nijar mai ƙarfi
Wanda yake sanya yanayi da kyau,
Bari mu kasance masu girman kai da godiya
Don sabon 'yancinmu!
Mu guji yawan jayayya
Domin mu tsare kanmu daga zubar da jini,
Kuma da daukaka muryoyin
Raceabilarmu ta 'yanci daga mamayar!
Mu tashi a tsalle guda
Ya yi tsayi kamar sama,
Inda ya tsare har abada rai
Wanene zai sa ƙasar ta girma!
Ƙungiyar mawaƙa:
Tashi! Nijar! Tashi!
Ka sanya ayyukanmu masu amfani
Ka sake zuciyar zuciyar wannan tsohuwar nahiya!
Bari kuma a ji waƙar
A cikin sasannoni huɗu na duniya
Kamar kukan mai adalci da jaruntaka!
Tashi! Nijar! Tashi!
A kan ƙasa, da a kan raƙuman ruwa,
Zuwa cikin sautin wakoki
A cikin girma waƙoƙi
Bari mu kasance da haɗin kai koyaushe,
Kuma kowa ya amsa
Zuwa wannan kyakkyawar makoma
Wanne ya gaya mana: Ku ci gaba!
|
Throughout great powerful Niger
Which makes nature more beautiful,
Let us be proud and grateful
For our newfound freedom!
Let us avoid vain quarrels
In order to spare ourselves bloodshed,
And may the glorious voices
Of our race be free of domination!
Let us rise in a single leap
As high as the dazzling sky,
Where stands guard its eternal soul
Which will make the country greater!
Chorus:
Arise! Niger! Arise!
May our fruitful labours
Rejuvenate the heart of this old continent!
And may the song be heard
In the four corners of the Earth
As the cry of a fair and valiant people!
Arise! Niger! Arise!
On the ground and on the wave,
To the sound of the drums
In their growing rhythms
Let us always remain united,
And may each one respond
To this noble future
Which tells us: Go forward!
|